hack game, auto game
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

hack game, auto game

hack game, auto game, tool game, hack xu, hack vcoin, hack scoin, hack gems, bi kip game dinh cao

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
ADMIN autobugvip@yahoo.com ADMIN 2 autobugpro@yahoo.com
Keywords
thiên star free facebook gcafe bangbang zing rồng warface lien game long dota online Support trên world avatar hack lmht bang nguyen gunny garena tăng minh
Latest topics
» [KiemTheMoi.Net]Chính Thức Trình Làng Siêu Phẩm 14 Phái Ngày 01/02.Tưng Bừng Đua Top Và Nhận Qùa Tân Thủ Cực Khủng.Tham Gia Trải Nghiệm Ngay Nhé Các Bạn
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeThu Oct 13, 2016 6:35 am by lanhhuyet11

» hack gunny prov.2.4, hack wow, hack vàng gunny, hack xu gunny, tool hack gunny miễn phí 10/2014 chắc chắn 100% thành công
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeTue Oct 11, 2016 10:19 pm by danhdanh890

» Mu HOÀNG ĐẾ.VN MU OPEN NGÀY HÔM NAY 12/1 13/1 14, MU OPEN NGÀY 10/1 11/1 12, MU MỚI RA 12/1 13/1 14, MU RA 12/1 13/1 14, MU MỚI RA OPEN NGÀY 12/1 13/1 14
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeTue Jan 12, 2016 8:44 pm by 1thoipro111111

» Mu HOÀNG ĐẾ.VN MU OPEN NGÀY HÔM NAY 11/1 12/1 12, MU OPEN NGÀY 11/1 12/1 12, MU MỚI RA 11/1 12/1 12, MU RA 11/1 12/1 12, MU MỚI RA OPEN NGÀY 10/1 11/1 12
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeMon Jan 11, 2016 5:32 pm by 1thoipro111111

» Mu QUYỀN LỰC.VN, MU OPEN NGÀY 25/12/2015 , MU RA NGÀY 25/12/2015, MU MỚI RA NGÀY 25/12/2015 , MU MỚI OPEN NGÀY 25/12/2015
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeFri Dec 25, 2015 3:45 pm by 1thoipro111111

» LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 12/12 , MU RA NGÀY 12/12, MU MỚI RA NGÀY 12/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 12/12
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeSat Dec 12, 2015 1:49 am by 1thoipro111111

» LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 8/12 9/12 , MU RA NGÀY 8/12 9/12, MU MỚI RA NGÀY 8/12 9/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 8/12 9/12
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeTue Dec 08, 2015 11:26 am by Khách viếng thăm

» LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 5/12 6/12 7/12 , MU RA NGÀY 5/12 6/12 7/12, MU MỚI RA NGÀY 5/12 6/12 7/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 5/12 6/12 7/12
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeSat Dec 05, 2015 4:00 pm by Khách viếng thăm

» LãNH ĐỊA MU.NET, MU OPEN NGÀY 4/12 5/12 6/12 , MU RA NGÀY 4/12 5/12 6/12, MU MỚI RA NGÀY 4/12 5/12 6/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 4/12 5/12 6/12
lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeFri Dec 04, 2015 4:33 am by Khách viếng thăm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Affiliates

Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước

Go down 
Tác giảThông điệp
MoganPit

MoganPit

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Empty
Bài gửiTiêu đề: Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước   lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước I_icon_minitimeThu Jun 26, 2014 2:42 pm

Khi một ai đó được hỏi "Tại sao bạn cứ mắc kẹt ở Đồng đoàn (hoặc Bạc đoàn) vậy?" thì sẽ nhận được những câu trả lời là gặp phá game, trẻ trâu,... Nhưng liệu bạn có bỏ qua một số vấn đề khác? Bài viết này sẽ cung cấp một cái nhìn tổng quan cùng những giải pháp để bạn có thể leo hạng, dù ở bất kỳ đoàn nào, một cách khả thi nhất. Bài viết là những chia sẻ của người viết về việc thi đấu xếp hạng ở Việt Nam nên sẽ có ít nhiều những quan điểm chủ quan, hy vọng mọi người bỏ qua nếu có vấn đề gì không hài lòng hoặc góp ý thêm cùng ban biên tập TTDT.

Luyện tập và rút kinh nghiệm

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Normal

Nếu bạn gặp khó khăn trong việc leo hạng, nên tạm gác đánh xếp hạng và trở lại đấu ở chế độ bình thường. Khi đấu thường bạn nên mang trong mình tâm lý nghiêm túc và mời tối đa một người bạn như trong đánh xếp hạng. Những điều bạn cần chú ý khi luyện tập ở chế độ này:

- Chọn cuối: bạn nên là người lựa chọn sau cùng để có thể trám các vị trí còn thiếu trong đội hình. Điều này cũng tương tự như khi bạn đánh xếp hạng và là người cuối cùng (s5), lúc đó sẽ không có nhiều khả năng để bạn chọn cho mình vị trí yêu thích.

- Đa dạng về vị trí: Tương tự như trên, lúc bạn chọn cuối cũng là lúc bạn sẽ luyện tập cho mình thêm nhiều vị trí khác vì trong đánh xếp hạng bạn có được vị tướng cũng như vị trí sở trường. Bạn nên tập từ 2 – 3 vị trí, mỗi vị trí 2 – 3 tướng sẽ là con số vừa vặn để bạn có thể đa dạng hóa cách chơi của mình nhưng không quá lan man.

- Chọn tướng: nên chọn những tướng mạnh ở thời điểm bạn chơi, điều đó sẽ giúp phần nào trong giai đoạn đi đường cũng như giao tranh. Bên cạnh đó bạn nên có cho mình những tướng tủ để có được đảm bảo sự tự tin cũng như khả năng của bạn trong suốt trận đấu. Người viết từng gặp những người chơi đánh những tướng không được đánh giá cao thời điểm này như Nasus, Graves nhưng những điều họ làm được thật sự tốt và là nhân tố chính mang về chiến thắng. Còn nếu bạn có những tướng mạnh làm tướng tủ thì thật sự tuyệt vời!

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Pool
Chọn tướng hợp lý sẽ giúp bạn tăng khả năng chiến thắng

- Quan sát bản đồ nhỏ: Cứ mỗi năm giây bạn nên nhìn qua bản đồ nhỏ một lần và tập thành thói quen, bạn sẽ dễ dàng nắm bắt được trận đấu đang diễn ra và có được những quyết định phù hợp. Nếu bạn chơi vị trí đi rừng hoặc những tướng như Shen, Twisted Fate, Ziggs,... điều này là vô cùng quan trọng. Chính người đi đường giữa nổi tiếng thế giới SKT T1 Faker cũng khuyên bạn nên sử dụng Twisted Fate để tập thói quen quan sát bản đồ nhỏ.

Minimaplmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Minimap
SKT T1 Faker khuyên bạn nên tập thói quen quan sát bản đồ nhỏ.

- Mua mắt và cắm mắt: Trong những phiên bản gần đây Riot đã có thêm những phụ kiện để tăng khả năng kiểm soát tầm nhìn, nhưng có nhiều người chơi ít sử dụng hoặc sử dụng không hiệu quả những phụ kiện này. Bạn nên tập sử dụng phụ kiện triệt để và kết hợp với việc mua mắt. Phụ kiện chỉ là để hỗ trợ thêm chứ không phải là món đồ toàn năng. Tầm nhìn là cực kỳ quan trọng vì có tầm nhìn, đường đi nước bước của đối phương bạn đều nắm rõ. Đó là cơ sở để bạn có được chiến thắng. Đồng thời khi sau cấp độ 9, bạn nên nâng cấp phụ kiện để tăng độ hiệu quả của phụ kiện. Rất nhiều người "hỗ trợ" ở Đồng, Bạc, Vàng đoàn ở máy chủ Việt Nam thậm chí còn không có đá tỏa sáng, một vật dụng cực kỳ rẻ (800 vàng) mà hiệu quả lại cực cao, tiết kiệm lượng lớn chi phí mua mắt cho hỗ trợ đồng thời cung cấp lượng tầm nhìn khá lớn cho cả đội.

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Ward
Kiểm soát tầm nhìn là chìa khóa quan trọng để giành chiến thắng

- Chỉ số lính: có được chỉ số lính cao nhất bạn có thể (không áp dụng với hỗ trợ), đặc biệt là 3 vị trí đường trên, đường giữa và xạ thủ. Bạn có thể thua về mạng nhưng nếu chỉ số lính bạn tốt, trang bị của bạn có thể bằng hoặc hơn cả đối phương. Tận dụng những bãi quái rừng để tăng chỉ số lính và cung cấp lượng vàng khá đáng kể.
-
- Chú trọng những mục tiêu lớn: Những đội tuyển Hàn Quốc đều chú trọng điều này hơn việc ăn mạng, vì số tiền kiếm từ rồng, trụ và Baron là khá lớn. Trụ là mục tiêu lớn mang lại ít tiền nhất nhưng lại vô cùng quan trọng khi lấy mất tầm nhìn của đối phương và giúp kiểm soát thế trận. Nếu bạn chỉ chăm chăm vào ăn mạng thì đến giữa trận có thể giàn trụ ngoài của bạn đã bị phá hủy hết rồi. Lúc đó tầm nhìn hạn hẹp, những mục tiêu lớn còn lại đối phương có thể lấy dễ dàng và kết cục bạn có thể tưởng tượng được.

- Rút kinh nghiệm bản thân: Đây cũng là điều quan trọng nhất! Qua mỗi trận đấu nếu bạn có thể biết được mình mạnh yếu chỗ nào và khắc phục hoặc phát huy, trình độ của bạn sẽ tăng rõ rệt. Cần có cái nhìn khắc khe và chính xác nhất về bản thân để có thể rút kinh nghiệm và cải thiện bản thân.

- Xem những giải đấu lớn: Ngoài trực tiếp tham gia trận đấu, bạn nên coi thêm các giải đấu cũng như stream, VOD của các game thủ nổi tiếng để học hỏi thêm kinh nghiệm và cách xử lý tình huống. Bạn sẽ có thể gặp những hình ảnh vị tướng yêu thích của mình trong tay của những game thủ nổi tiếng, từ đó có được cảm hứng và rút ra được nhiều thứ mà khi mình trực tiếp đánh không có được.

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Ogn
Việc xem những giải đấu lớn (trên VETV, Alo Alo) sẽ cung cấp những kinh nghiệm quan trọng cho người chơi

Khi đánh xếp hạng

"Hắn vừa đi vừa chửi. Bao giờ cũng thế, cứ vào đánh xếp hạng là hắn chửi. Bắt đầu chửi thằng đi rừng. Có hề gì? Thằng đi rừng không chịu ra gank? Rồi hắn chửi đường giữa. Thế cũng chẳng sao: ai bảo nó feed cho team kia 2 mạng. Tức mình hắn chửi hết cả team! Nhưng rồi ai cũng tự nhủ, "Chắc nó trừ mình ra!"

Một đoạn chế vui về thói xấu chửi thể của người chơi dựa trên đoạn văn mở đầu truyện ngắn Chí Phèo của nhà văn Nam Cao

Khi bạn có thể cảm nhận được thành quả của việc luyện tập ở chế độ đấu thường, đặc biệt là khi tỷ lệ thắng/thua tăng vượt bậc, đã đến lúc bạn quay trở lại chế độ đánh xếp hạng. Sau đây là những điều cần lưu ý:

- Về afk/phá game/trẻ trâu: Chuyện này là không thể tránh khỏi ở gần như mọi cấp bậc của chế độ xếp hạng. Điều này là không thể tránh khỏi nhưng lúc chọn tướng nếu thành phần này xuất hiện quá lộ liễu, đã đến lúc thoát game. Khi đó bạn sẽ bị trừ 3 điểm, sẽ tốt hơn nếu so với việc bị trừ 25 điểm. Tuy vậy cần lưu ý khi bạn vào chuỗi, việc thoát game lúc chọn tướng sẽ bị tính là một trận thua nên lúc đó bạn nên thử cố gắng.

- Sử dụng "nút phớt lờ" hiệu quả: Vào đánh xếp hạng bạn sẽ gặp không ít thành phần "auto chửi", mới vào là chửi, không cần biết gì, và chửi xuyên suốt cả trận đấu, chửi đến thua thì thôi. Và đây là lúc nút phớt lờ phát huy công dụng. Bạn bấm Tab, bấm vào nút kế bên ô đồ dùng của cái đứa "auto chửi" đó, và trời sẽ yên, gió sẽ lặng. Tiếp tục việc của mình thôi!

- Cố gắng hết sức của mình: Tăng hết mức chỉ số lính và chỉ số mạng của bản thân, đồng thời đừng buông xuôi khi nhà chính chưa nổ. Hãy hy vọng vào một pha quăng game thần thánh của đội bạn hoặc một pha quét sạch như mơ của đội mình!

lmht - Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước Nexus
Không buông xuôi khi nhà chính chưa bị phá hủy

- Không phí thời gian tranh cãi: Khi bị đối phương hay ai đó khiêu khích hoặc nói những lời lẽ không hay, đừng phí thời gian với họ. Sử dụng nút phớt lờ và cố gắng phát huy hết mình vì nếu bị cuốn vào những cuộc tranh cãi vô tích sự đó, mình chẳng làm được gì cả.

- Đừng gây tranh cãi: Nếu bạn thấy đồng đội của bạn có những quyết định không hợp lý, đóng góp ý kiến trong hòa bình và đừng gây tranh cãi. Biết đâu họ sẽ thể hiện còn tốt hơn cả bạn?

Nhìn nhận đúng về bản thân

Theo quan điểm của người viết, điều này là điều quan trọng nhất khi bạn làm bất cứ điều gì chứ không chỉ là leo hạng ở LMHT. "Biết người biết ta trăm trận trăm thắng". Liệu bạn đã nhận định đúng về bản thân hay chỉ đổ lỗi cho những yếu tố khách quan? Người viết cũng đã có một thời gian ở Hell Elo (xếp hạng thấp), có rất nhiều người bạn cũng ở Hell Elo và cũng gặp rất nhiều người chơi ở đó. Rất nhiều người chơi ở Elo Hell có quan điểm là "Tôi thua là do trẻ trâu, phá game.". Nhưng liệu họ có đủ giỏi?

Khi bạn thua, bạn nên có những nhận định đúng về bản thân mình như: ở giai đoạn đi đường mình đã đủ tốt chưa, có thể đè đường đối phương không, chỉ số lính có tốt không, có đảo đường giúp đồng đội tốt không, có cắm mắt đầy đủ không và trong giao tranh mình có giúp ích được nhiều không. Nếu bạn chỉ là một người chơi trung bình trong trận đấu vừa rồi, việc thất bại không có gì là khó hiểu.
Đúng là có một lượng trẻ trâu, phá game, afk không hề nhỏ ở máy chủ Việt Nam. Tuy nhiên nếu bạn có những thành phần đó trong đội hình, không có nghĩa bên kia không có, và cũng không có nghĩa là trận nào của bạn cũng có những thành phần đó! Nếu ai cũng than thở việc này thì tức là những thành phần đó sẽ có mặt xuyên suốt, ai cũng sẽ phải gặp, vấn đề là bạn sẽ giải quyết vấn đề đó như thế nào. Nếu bạn thật sự là một người xuất sắc, làm cực tốt vai trò của mình thì bạn nên giữ vững phong độ đó để đối mặt với những trận đấu tiếp theo, sớm muộn gì bạn cũng sẽ có thể leo hạng. Còn nếu bạn vẫn là người chơi trung bình trong các trận đấu của mình, thì thứ hạng của bạn sẽ phản ánh chính xác phần nào khả năng của bạn.

Những điều trên là một số điều người viết muốn chia sẻ đến cộng đồng LMHT Việt Nam để cộng đồng ngày càng phát triển. Mọi người cần hạn chế những cuộc tranh cãi không đáng có, nhìn nhận đúng và cải thiện bản thân, khi đó không chỉ bạn sẽ cải thiện được thứ hạng bản thân mà còn giúp môi trường LMHT Việt Nam ngày càng tốt đẹp.

Theo TTDT

Lmht: Đấu Xếp Hạng - Lùi 1 Bước Để Tiến 2 Bước
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Top 10 tên sát nhân hàng loạt trong LMHT
» [lmht] Học Chơi Pháp Sư Với 4 Vị Tướng Cơ Bản
» hack vàng tiên kỷ, hack xu tiên kỷ, auto tiên kỷ mới nhất 8/2014
» auto hang rong - hack hang rong mien phí 8/2014
» hack van linh tiên cảnh - auto vạn linh tiên cảnh 2014